หลายครั้งที่่นุชาชอบตั้งเป้าหมายที่จะทำอะไรให้สำเร็จ ส่วนมากเรื่องที่เราคิดในหัว แต่ไม่เคยเขียนบันทึก หรือ เขียนออกมาในแผ่นกระดาษแปะติดผนักไว้ หรือ จดในสมุด เรื่องที่ตั้งจะไม่เคนเกิดขึ้นครับ
แต่เรื่องที่เราสนใจ และตั้งเป้าหมายจริงจัง มีสมุดจด เอากระดาษแปะติดผนังห้องนอน ห้องน้ำ เรื่องนั้นจะเกิดขึ้นครับ อาจเกิดจากที่เราสนใจ และตั้งเป้าหมาย และโฟกัสเรื่องนั้นอย่างเข้มข้นจึงทำให้เกิดแรงผลักดัน และทำให้เกิดความสำเร็จตามที่ตั้งไว้
อย่างเป้าหมายในการรักษาสิวต้นปีที่แล้ว นุชาติดผนังไว้ เป็นเกี่ยวกับการคิดบวกเรื่องสิว จะอ่านเวลชาทาครีม และทำให้เกิดการเคารพตัวเองในทุกวัน คิดดีกับตัวเอง จนทำให้สิวที่เป็นหาย
สุดท้ายกล้าที่จะอัดวิดีโอ ลงยูทูปจากที่ไม่มีคนกดเข้ามาดู กะจะอัดไว้เล่นๆ เผื่อตัวเองสิวหายจะมาดู และมีพลัง แต่ตอนนี้นุชาว่ามันมีประโยชน์กับใครหลายๆ คนมาก เพราะเป็นกำลังใจ แรงใจให้หลายคนได้ลุกมาสู้ต่อไป และทำให้สิวหายได้ด้วยตนเอง และงบประมาณที่จำกัด เรียกว่า อรรถประโยชน์ในภายกลังจริงๆ ครับ
ตัวอย่างเป้าหมายที่นุชาเขียนติดผนังไว้นานแล้ว เลยถ่ายมาให้หลายๆ คนดูกันนะครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJKv3Lg8xpf400hR0cO5p41T88bR8Px2Tph4Me5xwOsP_Uzfmx3b6lQ5nh0SS1sf-zeVWopIdAg934__Si7dNe-TMw8D6BUg5Zqex5eWqGJeIhMhU-EdtGQKvdYN8to4ziml2k_AKvEcDv/s1600/348137.jpg) |
ตั้งแต่เขียนติดผนัง สอบที่ ม.ราม ไม่เคยตกแม้แต่วิชาเดียว
(แอบเขียนชื่อคนที่แอบชอบแถมไปด้วย 55) |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjc3Yz-05j6QRosteYM9sj2kWK4W90t3ucG0i0p7dDDG6eI0omDsLd4n-XTbnnGByKjXvCezEjc1vVEXL7FVTcg1XTb9zarg77ukuDD7TT4xcAbRaRnbpV_bqGDRtxQBnkAOMfGT7z-tb-r/s1600/348138.jpg) |
เวลานุชาทาครีม นุชาจะท่องเป็นข้อๆ มโนให้ตัวเองคิดบวกทุกวัน
ได้ผลจริงนะเออ |
วันนี้นุชาขอเอาเป้าหมายคร่าวที่ นุชาวางไว้ที่จะทำในปี 2558 มาให้หลายคนได้อ่านกัน ว่านุชาจะทำสำเร็จหรือไม่ เอาเป้าหมายด้านการดูแลร่างกาย และการเปลียนแปลงตัวเองละกันนะครับ
- แก้เดินหลังค่อม
- พูดให้สุภาพมากขึ้น
- คิดบวกกับเรื่องยาก
- มีแฟนนิสัยดี
- เพิ่มน้ำหนักให้ได้ 65 กิโลกรัม
- หน้าหายจากหลุมสิว
- เปลี่ยนแนวการแต่งตัวใหม่
- เรียนภาษาอังกฤษจริงจัง มีเเพื่อนต่างชาติ
- ทำความสะอาดห้องให้น่าอยู่ทุกวัน
และก็เริ่มละครับ จากน้ำหนัก 47 กิโลกรัม ตอนนี้ เพิ่มขึ้นเป็น 52 ละครับ ฮิ้ววว ต้องติดตาม
อยากให้ทุกคนมาตั้งเป้าหมายกันเถอะ
รักษาสิว, ตั้งเป้าหมาย,คิดบวก,ความสำเร็จ