สวัสดีครับ นุชาไม่ได้เข้ามาอัพเดทบล็อกซะนาน วันนี้นุชาจะมาเล่าเรื่องที่นุชาได้กลับบ้านที่เชียงรายเมื่อ ปลายปี 2556 ที่ผ่านมานี้นะครับ
ตามหัวข้อเลยนะครับ เพราะสิว....ทำให้เราได้เจอกัน ครั้งนี้ที่นุชาได้กลับไปเชียงรายได้ และได้มีโอกาสได้ไปพบกับพี่ที่คุยกันใน Facebook ตลอกเวลา 1 ปี ที่ผ่านมา ฮั่นแน่ เป็นผู้หญิงนะครับ อิอิ ซึ่งตอนแรกที่รู้จักกกันน่าจะจะมาจากที่พี่เขาได้ติดตามนุชาจากการรักษาสิวที่นุชาเคยใช้ผลิตภัณฑ์เมื่อก่อน และก็ได้พูดคุยปรึกษากันมาตลอด จนสนิทสนมกันแบบไม่น่าเชื่อเลยทีเดียว (เขาว่ากันว่า... คนประเภทเดียวกันจะคุยกันได้0 อันนี้ไม่รู้จริงรึเปล่านะครับ)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi_c8O0EfcGJoDs2eNZSNfNKB_xioB9yhjyiuEoqeBhMWLjOzHCJP4zZinwcLLLaKydwiHSX1otWD54_Y55RoKFbeNm8hf8AtMMZ44jix2Ir9jTUOGnmCb6Op_nKUv2paBHoD9i8uiEUpA4/s400/IMAG3122.jpg) |
สเต็กปลาแซวมอลของพี่ดา |
เวลาประมาณ 9.00 ที่นุชานั่งรถจากเชียงรายโดยมีพี่สาวที่ขับรถ ชื่อดา และเพื่อนของพี่ดา ชื่อนุ นั่งไปด้วย เราเดินทางโดยรถยนต์จึงทำให้ระยะเวลาในการเดินทางไป อ.แม่อาย ใช้เวลาไม่นานมากใช้เวลาไม่กี่ชั่วโมง เวลาที่เราเดินทางไปถึงร้านของพี่แพรว พี่สาวที่นุชาได้ติดต่อกันผ่านทาง Facebook ประมาณ 11.30
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhZh8U7gJQB-EaqedVPn_5FPZNqtp72oql2d6TYQinzlmaF-5GyxeX2q7wDJm_2cBjORFhjTV2a-JF-H89HIx_8hVLdIuJxOTBNcFzYcVgIcpKR_AJnzA4TtCRpg1wMq3GIKz2Z4bbeETP4/s400/IMAG3084.jpg) |
นุชา พี่นุ พี่ดา |
ตอนเจอครั้งแรก นุชาอธิบายไม่ค่อยจะถูกเท่าไหร่ เพราะสิ่งที่เจอคือเหมือนๆ กันที่เราคุยผ่านทางทางแชทตลอด ไม่มีอะไรผิดเพี้ยน และดีใจนะที่ได้เจอกัน ไม่น่าเชื่อว่าการที่เราได้คุยกันผ่านทางอินเตอร์เน็ตด้วยความจริงใจ จะทำให้เราได้พบกับมิตรภาพดีๆ และความรู้สึกดีๆ แบบนี้ได้
.....อ้อลืมบอกว่าพี่แพรวเปิดร้านสเต็กที่ อ.แม่อาย ชื่อร้าน รีลดาสเต็กเฮ้า อยู่ที่บ้านสันต้นม่วง ใครผ่านไปแวะชิมให้ได้อร่อยจริงๆ ราคามิตรภา่พด้วยนะครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjCv-FJnwNN8fbwQ3WxEg9FNqg_tzr7A0-xKrDzwmTyxxMtmLFXBARJokodPk-nSiFNPXZpIgXL8f5JVQAF8sxzWyGsq_tsONRC6O1mw1OKjGmapmTl-hT0PlUHgM5r1DuG3CO4tprnx-gM/s400/IMAG3121.jpg) |
สเต็กปลาที่นุชาทาน |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiyQ7VPLUnxRncn4RHc1V9aSupkbSuYfPJ7Jpc2WhxMXXEzYF8TmRjn6anEAevgxSeP00-kz418eeRH0CjJZ-xzLhvOBcXYH1XynIhH6K-Kl0ioQ3WFpFRCiSRbi73hygJDxZApyAQp4X_p/s400/IMAG3103.jpg) |
นี่คือซุปข้าวโพด นุชาเพิ่งเคยกิน บ้านนนอกปะ อร่อยๆ นะ |
พอไปถึงแล้วนุชาได้สั่ง เมนูสเต็กปลา พี่ดาสั่งสเต็กปลาแซวม่อน พี่นุสั่งสเต็กหมู
พี่แพรวได้จัดบารีคิวให้อีก 2 ไม้ ไม่ต้องพูดถึงอร่อยสุดๆ แทบทานไม่หมดกันเลย แต่สุดท้ายก็เหลือแต่ซากครับ 5555+
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiefKgy0shRnDL63xc3Xnq14DXJ4TI0Wqzx-hs9KaPyzzR4ZRD3Qo_4e7raOmV5m1s3LIK_4bKl60V0obdqNiD_GCeL_ab030o2aWqbikJVWqCBXRjQNOEGsbN9-kat30kuR_MOwqYffiha/s400/1506036_10201078478913427_728535037_n.jpg) |
นุชา พี่แพรว |
พอทานเสร็จเราก็ได้นั่งคุยกันซักพัก (เหมืแนไม่มีไรจะคุยอะ) เพราะก่อนหน้านี้เราคุยกันตลอดเพียงแต่ไม่เคยเจอกันเท่านั้นเอง จากนั้นเราก็ถ่ายรูปเก็บไว้เเป็นที่ละลึก และกอดกัน 1 ครั้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwDefVRU6nnXocEJkojuODKDZO1Wy1fw1jsOlt9t5EDZNoOliUd4WeE9WJ_R5JzsE-hhEvNFZ7GSrqJagmLPsSTn1uro2nJ1nHfw_LS6fKr30nPemLOeGwEnis5qedto_zLXHx_4YtRWaF/s400/IMAG3073.jpg) |
ณ ร้าน รีลดาสเต็กเฮ้า อ.แม่อาย |
ขอบคุณมิตรภาพดีดีจากใจ
ที่คอยห่วงใยให้กัน
แม้ผ่านคืนและวัน
หวังว่า..... ซักวัน
เราคงได้เจอกันอีกนะ....
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjOGs6jjSHQaLazRPESPimqkTONwu0UJIRaWCb4ldliukiZ8l-TzrgSaMYGUhvJMtP0x_Nw8OIBewX0DltbaHs-VmBza69Avmb7C7n4qn8IJa8kMN0cRA042maYJ2tWfYLSnE8ybZdnPFo5/s400/1549479_640444949352492_511503466_n.jpg)
No comments:
Post a Comment